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MKATABA WA HUDUMA KWA WANANCHI 
 

HUDUMA MASHARTI MALIPO MUDA 
 

Maswali Maswali kupitia simu, barua 
pepe au barua ya mteja 

Bila malipo Siku tatu (3) 
 

Malalamishi ya umma Malalamishi kupitia simu, 
barua pepe au barua ya 
mteja 

Bila malipo Siku saba (7) kwa suala la 
kawaida na siku thelathini (30) 
kwa suala la kuchunguzwa 
 

Malipo ya bidhaa na 
huduma 

Uwasilishaji bidhaa / Utoaji 
huduma za kuridhisha na ankara 
za malipo 
 

Bila malipo Siku thelathini (30) 

Utoaji leseni kwa viwanda 
vikubwa/vidogo vya 
kutengeneza chai  

Masharti ya leseni 
yanapatikana kwa mtandao: 
www.imis.teaboard.or.ke 

Ada:  
- Leseni mpya 10,000/= 
- Kila mwaka 7,500/= 
 

Ujumbe wa kupokea ombi 
unatumwa kwa siku moja (1); 
Uamuzi wa mwisho kufanywa 

katika siku tisini (90) 
 

Usajili wa mawakala wa 
kusimamia viwanda 
 

Masharti ya usajili 
yanapatikana kwa mtandao: 
www.imis.teaboard.or.ke 

Ada: 
-Usajili mpya: 50,000/= 
-Kila mwaka: 25,000/= 

Ujumbe wa kupokea ombi 
unatumwa kwa siku moja (1); 
Uamuzi wa mwisho kufanywa 
katika siku tisini (90) 
 

Usajili wa Wafanyi 
biashara wa Chai 
(Wanunuzi/Wauzaji wa 
nje ya nchi/ 
Wenye maghala) 
 

Masharti ya usajili 
yanapatikana kwa mtandao: 
www.imis.teaboard.or.ke 

Ada: 
-Usajili mpya: 20,000/= 
-Kila mwaka: 10,000/= 
 

Ujumbe wa kupokea ombi 
unatumwa kwa siku moja (1); 
Uamuzi wa mwisho kufanywa 
katika siku tisini (90) 

Usajili wa Waagizaji wa 
Chai kutoka nje ya nchi 

Masharti ya usajili 
yanapatikana kwa mtandao: 
www.imis.teaboard.or.ke 

Ada:  
-Usajili mpya 20,000/= 
-Kila mwaka: 10,000/= 
 

Ujumbe wa kupokea ombi 
unatumwa kwa siku moja (1); 
Uamuzi wa mwisho kufanywa 
katika siku tisini (90) 
 

Usajili wa Madalali wa 
Chai 

Mahitaji ya usajili 
yanapatikana kwa mtandao: 
www.imis.teaboard.or.ke 

Ada: 
-Usajili mpya: 20,000/= 
-Kila mwaka: 10,000/= 
 

Ujumbe wa kupokea ombi 
unatumwa kwa siku moja (1); 
Uamuzi wa mwisho kufanywa 
katika siku tisini (90) 
 

Usajili wa wanaopakia 
chai 

Masharti ya usajili 
yanapatikana kwa mtandao: 
www.imis.teaboard.or.ke 

Ada: 
-Usajili mpya: 5,000/= 
-Kila mwaka: 2,000/= 
 

Ujumbe wa kupokea ombi 
unatumwa kwa siku moja (1); 
Uamuzi wa mwisho kufanywa 
katika siku tisini (90) 
 

Usajili wa Mratibu wa 
Mnada 

Masharti ya usajili 
yanapatikana kwa mtandao: 
www.imis.teaboard.or.ke 
 

Ada: 
-Usajili mpya: 20,000/= 
-Kila mwaka: 10,000/= 
 

Ujumbe wa kupokea ombi 
unatumwa kwa siku moja (1); 
Uamuzi wa mwisho kufanywa 
katika siku tisini (90) 
 

Usajili na Uthibitishaji 
wa mauzo ya chai 

Masharti ya usajili 
yanapatikana kwa mtandao: 
www.imis.teaboard.or.ke 
 

Bila malipo Siku mbili (2)  
 

Usajili na Uthibitishaji 
ubora wa chai ya 
kutoka nje ya nchi 

Masharti ya usajili 
yanapatikana kwa mtandao: 
www.imis.teaboard.or.ke 
 

Bila malipo Ujumbe wa kupokea ombi 
unatumwa kwa siku moja (1); 
Uamuzi wa mwisho kufanywa 
katika siku tatu (3) 

Ukaguzi wa kuchunguza 
uzangatiaji wa sheria, 
viwango vya ubora/ 
Usalama wa Chakula 
 

Ushirikiano wa Wadau Bila malipo Ilani ya siku 14 kwa ukaguzi 
uliopangwa 

Uchungzi na ukaguzi wa 
ghafla 
 

Ushirikiano wa Wadau Bila malipo Hakuna notisi  
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HUDUMA MASHARTI MALIPO MUDA 
 

Kukuza Chai ya Kenya Wafanyabiashara wa chai 
waliosajiliwa 

Bila malipo Mawasiliano kuhusu misheni 
iliyokusudiwa kufanyika siku 
thelathini (30) kabla 
 

Usambazaji wa habari 
ya uzalishaji na 
biashara ya chai 
 

Ombi kutoka kwa mteja/ 
Ratiba ya kutoa habari 

Bila malipo Siku ya ishirini na sita (26) ya kila 
mwezi na kila mwaka 

Utoaji mafunzo na 
ushauri wa kiufundi 
 

Ombi kutoka kwa mteja/ 
Ratiba ya mafunzo 

Bila malipo Wakati mafunzo/ushauri 
wa kiufundi unapohitajika 
 

 
Tuma Malamishi Kwa:  

Mkurugenzi Mkuu - Tea Board of Kenya, Tea House-Naivasha Road, P. O. Box 20064 – 00200 NAIROBI. 
 Tel. (+254) 722-200556, (+254)734-600944, Email: teaboardk@gmail.com 

AU 
Commission On Administrative Justice West End Towers, 2nd Floor, Waiyaki Way Westlands P.O. BOX 20414 - 00200 NAIROBI. 

RUNUNU: +254 020 2270000 BARUA PEPE: certificationpc@ombudsman.go.ke TOVUTI: www.ombudsman.go.ke 

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO 
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